PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Anh sẽ về thăm lại quê em

Thanh Viet
11-03-2011, 04:14 PM
ANH SẼ VỀ THĂM LẠI QUÊ EM
Sáng tác: Võ Đông Điền

-Nhạc-
Anh đến quê em một sớm mai hồng
Mây nước bềnh bồng trên những dòng sông
Tìm hàng dừa xanh nghiêng mình soi bóng
Tìm những cánh đồng lúa trĩu nặng bông

Sông Bé cao su dòng sữa mẹ hiền
Cây trái vào mùa thơm ngát sầu riêng
Kìa rừng lồ ô xưa là chiến khu
Nay cũng vươn mình xây dựng tương lai

-Vọng cổ-
Sông Bé quê em dù chỉ một lần ghé thăm mà lòng vương vấn mãi, như dòng sông quê em suốt đời tuôn chảy dù có đi xa vẫn hẹn ngày trở lại Sông Bé quê em anh nhớ mãi trong... lòng.

1. Anh đến quê em vào một sớm mai hồng
Kìa hàng dừa xanh nghiêng mình soi bóng và những cánh đồng lúa trĩu nặng bông. Những cánh đồng hợp tác vui đông, Chánh Mỹ, Tân Ba vang lời ca nhịp sống. Trên cánh đồng vàng em sánh bước bên anh, nhìn khỏang trời xanh em nghiêng vành nón lá.

2. Sông Bé quê em đã trở thành tên gọi, như tên gọi ngày xưa Sông Bé oai hùng.

Sông Bé cao su ôi dòng sữa mẹ hiền. Kìa rừng lồ ô xưa là khu chiến, nay cũng vươn mình xây dựng tương lai. Ôi ngọt ngào hương tóc em bay, hay cây trái quê em đang vào mùa chín rộ. Dưới bóng mát quê em anh đây xin thố lộ, anh đã ngất ngây rồi vì hương vị sầu riêng

-Nhạc-
Rồi ngày mai đây anh giã từ Sông Bé thân yêu
Dù đường xa xôi vẫn thương về Sông Bé thật nhiều
Nhìn về tương lai dẫu lâu dài nhưng anh vẫn hiểu
Nước non kia núi sông kia là chiếc nôi tình yêu
Rồi ngày mai đây anh ra miền biên giới xa xôi
Hẹn gặp đêm nay sáng mai mình xa cách thật rồi
Thẹn thùng chi em phút giây này sao em không nói
Nói đi em phút chia tay mình vẫn tin ngày mai

-Vọng cổ-
Rồi ngày mai đây anh sẽ lên đường ra tuyến đầu biên giới, để cho màu xanh quê em vẫn vươn mình trong nắng mới dù cách xa nhau mấy mùa chờ đợi, dù hai đứa hai nơi em nhớ hãy yên… lòng

5. Anh vẫn nhớ quê em vào một sớm mai hồng. Nhưng anh phải ra đi vì quân thù đang xâm lắng, bảo vệ đất nước quê hương này là bảo vệ cho tình yêu. Dù giữa chúng mình có xa cách bao nhiêu, nhưng vẫn gần nhau trong tình yêu Sông Bé. Anh sẽ hát em nghe bản tình ca quê mẹ, để cách xa nhau ta vẫn nhớ nhau hoài.

-Nhạc-
Rồi ngày mai đây anh ra miền biên giới xa xôi
Hẹn gặp đêm nay sáng mai mình xa cách thật rồi
Thẹn thùng chi em phút giây này sao em không nói
Nói đi em phút chia tay mình vẫn tin ngày mai

-Về lại vọng cổ-
6. Xa nhau rồi em có thấy cô liu, Vì hạnh phúc tương lai chắc là em đã hiểu. Nói đi em thẹn thùng rồi sao không nói, Câu nói yêu thương “em vẫn đợi anh về”

Ngày mai về rạng rỡ chiến công
Cũng một sớm mai hồng trên quê hương Sông Bé
Non sông trọn một lời thề
Anh sẽ trở về thăm lại quê em./.

NGUYENHUYTRUONG
13-03-2011, 04:28 PM
đã từ lâu tôi rất thích nghe những bài ca vọng cổ như : Anh sẽ về thăm lại quê em, dưới bóng dừa quê hương, thân em phận gái, tìm đồng đội, em ở nơi đâu... Mà không biết tìm mua băng đĩa ở đâu? Có ai biết xin tư vấn giúp. Cam ơn nhiều.

Thanh Viet
23-03-2011, 10:32 PM
Canh dữ lắm mới thu được bài này, hì hì... Mời mọi người cùng thưởng thức. File này tính đến nay cũng hơn 15 năm, hic...

ANH SẼ VỀ THĂM LẠI QUÊ EM
Sáng tác: Võ Đông Điền
Trình bày: Hùng Thái

[Only registered and activated users can see links]

Hanh Nguyen
23-03-2011, 11:21 PM
Hay quá, thanks anh Cải nha. Nghe bài này nhớ hôm đầu tiên Hanh Nguyen gặp ACE ở Trang cali quá, hôm đó vui ghê và anh truonggiang9097 hát bài này hay lắm.

nhac sen
23-03-2011, 11:27 PM
Hơi bị lạc đề chút, anh Cải đừng la em nha. Mình thừ mở bằng IE9 mới ra lò, chạy ngon lắm, nhanh thật nhưng mở cái này coi hỏng được, hichic, mà không yêu cầu tải gì mới chết chứ

Thanh Viet
24-03-2011, 09:44 AM
Với IE các audio up trên nhaccuatui hay zingme đều ko đọc được, hic... duyệt web bằng Firefox thì ok :zhichic::zcovu::zcovu:

@HanhNguyen: Kỳ sau về anh Cải sẽ hát cho HanhNguyen nghe bài này, kakkaak... :zcuoideu::zcuoideu:

Hanh Nguyen
24-03-2011, 12:27 PM
@HanhNguyen: Kỳ sau về anh Cải sẽ hát cho HanhNguyen nghe bài này, kakkaak... :zcuoideu::zcuoideu:[/QUOTE]

Anh Cải hứa rồi đó nha, vậy để Hanh Nguyen tranh thủ về để nghe anh Cải hát.:kctt::kctt:

Thanh Viet
24-03-2011, 12:34 PM
Okei... Tranh thủ về như đã nói nha! heheh... :zhaha::zok::zv::zv:

tieuhoang
24-03-2011, 05:53 PM
Với IE các audio up trên nhaccuatui hay zingme đều ko đọc được, hic... duyệt web bằng Firefox thì ok :zhichic::zcovu::zcovu:

@HanhNguyen: Kỳ sau về anh Cải sẽ hát cho HanhNguyen nghe bài này, kakkaak... :zcuoideu::zcuoideu:

Cho tieuhoang nghe ké với nha! Hihi :zok::zok:

Hanh Nguyen
06-10-2011, 07:11 PM
[Only registered and activated users can see links]

truonggiang9097
18-12-2012, 12:03 PM
Thật sự thấy bài này nhớ TrangCALI thật , vì sau lần đó chưa bao giờ hát lại bài này luôn . Rất thèm được như thế nữa nhưng thằng cu lì ở nhà con nhỏ ( mới 5 tháng hà) nên chưa rinh hắn đi đâu được hết trơn .
bổng dưng lại nhớ câu vọng cổ gì nhỉ ? " tính đến nay đã mấy mùa lá đổ ... ư ư ... "

'

Thanh Viet
18-12-2012, 04:25 PM
Wow... Chúc mừng Trường Giang có cu lì nha, kekekke... Hôm nào gặp lại song ca bài này được rồi đó Giang, hehe... :1 (24)::1 (24)::1 (24):

otto
19-12-2012, 11:22 AM
Wow... Chúc mừng Trường Giang có cu lì nha, kekekke... Hôm nào gặp lại song ca bài này được rồi đó Giang, hehe... :1 (24)::1 (24)::1 (24):

Cho em ca ké bài này với nha anh, bài hát này nói về quê em á. Hihi.

tanloi_2001
19-12-2012, 02:16 PM
Cho em ca ké bài này với nha anh, bài hát này nói về quê em á. Hihi.

"Ông bạn đờn" này thiệt là...... Cái gì cũng ké hết ah.........

otto
19-12-2012, 04:01 PM
Tại người ta thích hát bài này chứ bộ. Hihi.

Tấn Lợi hát chung hông? Hát ké luôn cho có tụ nè. Keke.

:1 (9):

tanloi_2001
19-12-2012, 04:47 PM
Tại người ta thích hát bài này chứ bộ. Hihi.

Tấn Lợi hát chung hông? Hát ké luôn cho có tụ nè. Keke.

:1 (9):

Mình cũng muốn "hét" lắm chứ, nhưng mà ..............không dám (vì "Ông bạn đờn" nhà mình cầm cái khúc cây tổ bố luôn, vừa mở miệng "hét" là ổng quất xỉu rồi)

otto
20-12-2012, 11:41 AM
Mình cũng muốn "hét" lắm chứ, nhưng mà ..............không dám (vì "Ông bạn đờn" nhà mình cầm cái khúc cây tổ bố luôn, vừa mở miệng "hét" là ổng quất xỉu rồi)

Keke. Ai biết "hét" chi, tui mời "hát" đàng hoàng mà!! hí hí

:1 (8):